Skrá yfir íslenska fugla
List of Icelandic Bird Species

Stađa í árslok 2005. – Status at end of 2005.

Reglulegir varpfuglar eru feitletrađir. – Regular breeding birds are listed in bold.

Í öđrum dálki er íslenskt heiti og í ţriđja dálki er latneskt heiti. – In the 2nd column is the Icelandic name and in the 3rd column the scientific name.

Í fimmta dálki eru upplýsingar um stöđu tegundarinnar hér á landi (sjá "Skrá yfir íslenska fugla", fylgirit međ Blika 24). – The 5th column ("Cat") gives the status of the species according to the AERC category, see the AERC home page).

"F" í sjötta dálki merkir ađ tegundin er sjaldséđ og eru menn beđnir senda upplýsingar um fugla sem ţeir sjá af ţessum tegundum til Flćkingsfuglanefndar. – The "F" in the 6th column means that the species is rare and records should be sent to the Icelandic Rarities Committee. Postal adresses can be found on the AERC home page).

Í síđasta dálki er fjöldi flćkingsfugla (einstaklinga), sem sést hafa til og međ 2005.The last column ("No.b.") gives the number of individuals of rare species that have been seen to end of 2005.


 

Íslenskt heiti

Latneskt heiti

Enskt heiti

St

 

Fjöldi

 

Icelandic name

Scientific name

English name

Cat

 

No.b.

 

Hnúđsvanur

Cygnus olor

Mute Swan

C,A

F

4

 

Dvergsvanur

Cygnus columbianus

Tundra Swan

A

F

22

 

Álft

Cygnus cygnus

Whooper Swan

A

 

 

 

Akurgćs

Anser fabalis

Bean Goose

A

F

59

 

Heiđagćs

Anser brachyrhynchus

Pink-footed Goose

A

 

 

 

Blesgćs

Anser albifrons

Greater White-fronted Goose

A

 

 

 

Grágćs

Anser anser

Greylag Goose

A

 

 

 

Snjógćs

Anser caerulescens

Snow Goose

A

F

162

 

Kanadagćs

Branta canadensis

Canada Goose

A

F

182

 

Helsingi

Branta leucopsis

Barnacle Goose

A

 

 

 

Margćs

Branta bernicla

Brent Goose

A

 

 

 

Fagurgćs

Branta ruficollis

Red-breasted Goose

A

F

1

 

Ryđönd

Tadorna ferruginea

Ruddy Shelduck

B

F

7

 

Brandönd

Tadorna tadorna

Common Shelduck

A

F

108++

 

Brúđönd

Aix sponsa

Wood Duck

A

F

4

 

Mandarínönd

Aix galericulata

Mandarin Duck

C1

F

11

 

Rauđhöfđaönd

Anas penelope

Eurasian Wigeon

A

 

 

 

Ljóshöfđaönd

Anas americana

American Wigeon

A

F

156

 

Gargönd

Anas strepera

Gadwall

A

 

 

 

Urtönd

Anas crecca

Eurasian Teal

A

 

 

 

Rákönd

Anas carolinensis

Green-winged Teal

A

F

117

 

Stokkönd

Anas platyrhynchos

Mallard

A

 

 

 

Brúnönd

Anas rubripes

American Black Duck

A

F

30

 

Grafönd

Anas acuta

Northern Pintail

A

 

 

 

Taumönd

Anas querquedula

Garganey

A

F

68

 

Bláönd

Anas discors

Blue-winged Teal

A

F

11

 

Skeiđönd

Anas clypeata

Northern Shoveler

A

F

 

 

Skutulönd

Aythya ferina

Common Pochard

A

F

226

 

Kollönd

Aythya americana

Redhead

A

F

2

 

Dúkönd

Aythya valisineria

Canvasback

A

F

1

 

Hringönd

Aythya collaris

Ring-necked Duck

A

F

53

 

Skúfönd

Aythya fuligula

Tufted Duck

A

 

 

 

Duggönd

Aythya marila

Greater Scaup

A

 

 

 

Kúfönd

Aythya affinis

Lesser Scaup

A

F

4

 

Ćđarfugl

Somateria mollissima

Common Eider

A

 

 

 

Ćđarkóngur

Somateria spectabilis

King Eider

A

F

1045

 

Blikönd

Polysticta stelleri

Steller's Eider

A

F

14

 

Straumönd

Histrionicus histrionicus

Harlequin Duck

A

 

 

 

Hávella

Clangula hyemalis

Long-tailed Duck

A

 

 

 

Hrafnsönd

Melanitta nigra

Black Scoter

A

 

 

 

Krákönd

Melanitta perspicillata

Surf Scoter

A

F

36

 

Korpönd

Melanitta fusca

Velvet Scoter

A

F

68

 

Hjálmönd

Bucephala albeola

Bufflehead

A

F

2

 

Húsönd

Bucephala islandica

Barrow's Goldeneye

A

 

 

 

Hvinönd

Bucephala clangula

Common Goldeneye

A

F

 

 

Kambönd

Mergus cucullatus

Hooded Merganser

A

F

7

 

Hvítönd

Mergus albellus

Smew

A

F

15

 

Toppönd

Mergus serrator

Red-breasted Merganser

A

 

 

 

Gulönd

Mergus merganser

Goosander

A

 

 

 

Hrókönd

Oxyura jamaicensis

Ruddy Duck

C1

F

84

 

Rjúpa

Lagopus muta

Rock Ptarmigan

A

 

 

 

Kornhćna

Coturnix coturnix

Common Quail

A

F

1

 

Lómur

Gavia stellata

Red-throated Diver

A

 

 

 

Himbrimi

Gavia immer

Great Northern Diver

A

 

 

 

Stúfgođi

Podilymbus podiceps

Pied-billed Grebe

A

F

1

 

Dverggođi

Tachybaptus ruficollis

Little Grebe

A

F

1

 

Toppgođi

Podiceps cristatus

Great Crested Grebe

A

F

6

 

Sefgođi

Podiceps grisegena

Red-necked Grebe

A

F

42

 

Flórgođi

Podiceps auritus

Slavonian Grebe

A

 

 

 

Svaltrosi

Thalassarche melanophris

Black-browed Albatross

A

F

2

 

Fýll

Fulmarus glacialis

Northern Fulmar

A

 

 

 

Hettuskrofa

Puffinus gravis

Great Shearwater

A

F

38

 

Gráskrofa

Puffinus griseus

Sooty Shearwater

A

F

559

 

Skrofa

Puffinus puffinus

Manx Shearwater

A

 

 

 

Hafsvala

Oceanites oceanicus

Wilson's Storm-petrel

A

F

1

 

Stormsvala

Hydrobates pelagicus

European Storm-petrel

A

 

 

 

Sjósvala

Oceanodroma leucorhoa

Leach's Storm-petrel

A

 

 

 

Súla

Morus bassanus

Northern Gannet

A

 

 

 

Dílaskarfur

Phalacrocorax carbo

Great Cormorant

A

 

 

 

Toppskarfur

Phalacrocorax aristotelis

European Shag

A

 

 

 

Sefţvari

Botaurus stellaris

Great Bittern

A

F

3

 

Reyrţvari

Botaurus lentiginosus

American Bittern

A

F

6

 

Rengluţvari

Ixobrychus exilis

Least Bittern

A

F

1

 

Rindilţvari

Ixobrychus minutus

Little Bittern

B

F

1

 

Nátthegri

Nycticorax nycticorax

Black-crowned Night Heron

A

F

8

 

Grćnhegri

Butorides virescens

Green Heron

A

F

2

 

Relluhegri

Ardeola ralloides

Squacco Heron

A

F

1

 

Kúhegri

Bubulcus ibis

Cattle Egret

A

F

1

 

Ljómahegri

Egretta thula

Snowy Egret

A

F

3

 

Bjarthegri

Egretta garzetta

Little Egret

A

F

12

 

Mjallhegri

Egretta alba

Great White Egret

A

F

2

 

Gráhegri

Ardea cinerea

Grey Heron

A

F

2174

 

Bláhegri

Ardea herodias

Great Blue Heron

A

F

2

 

Rauđhegri

Ardea purpurea

Purple Heron

A

F

1

 

Kolstorkur

Ciconia nigra

Black Stork

A

F

2

 

Hvítstorkur

Ciconia ciconia

White Stork

A

F

4

 

Bognefur

Plegadis falcinellus

Glossy Ibis

A

F

7

 

Flatnefur

Platalea leucorodia

Eurasian Spoonbill

A

F

5

 

Býţjór

Pernis apivorus

European Honey-buzzard

A

F

5

 

Vatnagleđa

Milvus migrans

Black Kite

A

F

3

 

Svölugleđa

Milvus milvus

Red Kite

A

F

1

 

Haförn

Haliaeetus albicilla

White-tailed Eagle

A

 

 

 

Brúnheiđir

Circus aeruginosus

Eurasian Marsh Harrier

A0

F

7

 

Bláheiđir

Circus cyaneus

Hen Harrier

A

F

8

 

Gráheiđir

Circus pygargus

Montagu's Harrier

A

F

3

 

Sparrhaukur

Accipiter nisus

Eurasian Sparrowhawk

A

F

7

 

Músvákur

Buteo buteo

Common Buzzard

A

F

4

 

Fjallvákur

Buteo lagopus

Rough-legged Buzzard

A

F

16

 

Skálmörn

Hieraaetus pennatus

Booted Eagle

A

F

1

 

Gjóđur

Pandion haliaetus

Osprey

A

F

20

 

Turnfálki

Falco tinnunculus

Common Kestrel

A

F

80

 

Kvöldfálki

Falco vespertinus

Red-footed Falcon

A

F

4

 

Smyrill

Falco columbarius

Merlin

A

 

 

 

Gunnfálki

Falco subbuteo

Eurasian Hobby

A

F

16

 

Fálki

Falco rusticolus

Gyr Falcon

A

 

 

 

Förufálki

Falco peregrinus

Peregrine Falcon

A

F

16

 

Keldusvín

Rallus aquaticus

Water Rail

A

F

(124)

 

Dílarella

Porzana porzana

Spotted Crake

A

F

8

 

Engirella

Crex crex

Corn Crake

A

F

32

 

Sefhćna

Gallinula chloropus

Common Moorhen

A

F

94

 

Flóđhćna

Porphyrio martinica

Purple Gallinule

A

F

2

 

Bleshćna

Fulica atra

Common Coot

A

F

267

 

Kolhćna

Fulica americana

American Coot

A

F

3

 

Grátrana

Grus grus

Common Crane

A

F

36

 

Tjaldur

Haematopus ostralegus

Eurasian Oystercatcher

A

 

 

 

Bjúgnefja

Recurvirostra avosetta

Pied Avocet

A

F

5

 

Tríll

Burhinus oedicnemus

Stone-curlew

A

F

1

 

Ţernutrítill

Glareola pratincola

Collared Pratincole

A

F

1

 

Stepputrítill

Glareola nordmanni

Black-winged Pratincole

A

F

3

 

Sandlóa

Charadrius hiaticula

Ringed Plover

A

 

 

 

Kvöldlóa

Charadrius semipalmatus

Semipalmated Plover

A

F

1

 

Skrćklóa

Charadrius vociferus

Killdeer

A

F

3

 

Auđnalóa

Charadrius leschenaultii

Greater Sand Plover

A

F

1

 

Fjalllóa

Charadrius morinellus

Eurasian Dotterel

A

F

2

 

Gulllóa

Pluvialis dominica

American Golden Plover

A

F

20

 

Heiđlóa

Pluvialis apricaria

European Golden Plover

A

 

 

 

Grálóa

Pluvialis squatarola

Grey Plover

A

F

107

 

Vepja

Vanellus vanellus

Northern Lapwing

A

F

2224

 

Rauđbrystingur

Calidris canutus

Red Knot

A

 

 

 

Sanderla

Calidris alba

Sanderling

A

 

 

 

Fitjatíta

Calidris pusilla

Semipalmated Sandpiper

A

F

4

 

Hólmatíta

Calidris mauri

Western Sandpiper

A

F

1

 

Veimiltíta

Calidris minuta

Little Stint

A

F

19

 

Mćrutíta

Calidris minutilla

Least Sandpiper

A

F

3

 

Vađlatíta

Calidris fuscicollis

White-rumped Sandpiper

A

F

78

 

Leirutíta

Calidris bairdii

Baird's Sandpiper

A

F

4

 

Rákatíta

Calidris melanotos

Pectoral Sandpiper

A

F

44

 

Spóatíta

Calidris ferruginea

Curlew Sandpiper

A

F

62

 

Vađfćla

Calidris himantopus

Stilt Sandpiper

A

F

1

 

Sendlingur

Calidris maritima

Purple Sandpiper

A

 

 

 

Lóuţrćll

Calidris alpina

Dunlin

A

 

 

 

Efjutíta

Limicola falcinellus

Broad-billed Sandpiper

A

F

5

 

Grastíta

Tryngites subruficollis

Buff-breasted Sandpiper

A

F

12

 

Rúkragi

Philomachus pugnax

Ruff

A

F

108

 

Dvergsnípa

Lymnocryptes minimus

Jack Snipe

A

F

177

 

Hrossagaukur

Gallinago gallinago

Common Snipe

A

 

 

 

Kanaduđra

Limnodromus scolopaceus

Long-billed Dowitcher

A

F

4

 

Skógarsnípa

Scolopax rusticola

Eurasian Woodcock

A

F

538

 

Jađrakan

Limosa limosa

Black-tailed Godwit

A

 

 

 

Lappajađrakan

Limosa lapponica

Bar-tailed Godwit

A

F

324

 

Spói

Numenius phaeopus

Whimbrel

A

 

 

 

Fjöruspói

Numenius arquata

Eurasian Curlew

A

F

2419

 

Sléttulćpa

Bartramia longicauda

Upland Sandpiper

A

F

3

 

Sótstelkur

Tringa erythropus

Spotted Redshank

A0

F

10

 

Stelkur

Tringa totanus

Common Redshank

A

 

 

 

Lyngstelkur

Tringa nebularia

Common Greenshank

A

F

18

 

Mosastelkur

Tringa melanoleuca

Greater Yellowlegs

A

F

2

 

Hrísastelkur

Tringa flavipes

Lesser Yellowlegs

A

F

15

 

Svölustelkur

Tringa solitaria

Solitary Sandpiper

A

F

3

 

Trjástelkur

Tringa ochropus

Green Sandpiper

A

F

4

 

Flóastelkur

Tringa glareola

Wood Sandpiper

A

F

31

 

Lindastelkur

Actitis hypoleucos

Common Sandpiper

A

F

9

 

Dílastelkur

Actitis macularius

Spotted Sandpiper

A

F

5

 

Tildra

Arenaria interpres

Ruddy Turnstone

A

 

 

 

Freyshani

Phalaropus tricolor

Wilson's Phalarope

A

F

4

 

Óđinshani

Phalaropus lobatus

Red-necked Phalarope

A

 

 

 

Ţórshani

Phalaropus fulicarius

Grey Phalarope

A

 

 

 

Ískjói

Stercorarius pomarinus

Pomarine Skua

A

F

3367

 

Kjói

Stercorarius parasiticus

Arctic Skua

A

 

 

 

Fjallkjói

Stercorarius longicaudus

Long-tailed Skua

A

F

459

 

Skúmur

Stercorarius skua

Great Skua

A

 

 

 

Hláturmáfur

Larus atricilla

Laughing Gull

A

F

9

 

Sléttumáfur

Larus pipixcan

Franklin's Gull

A

F

3

 

Dvergmáfur

Larus minutus

Little Gull

A

F

217

 

Ţernumáfur

Larus sabini

Sabine's Gull

A

F

60

 

Trjámáfur

Larus philadelphia

Bonaparte's Gull

A

F

19

 

Hettumáfur

Larus ridibundus

Black-headed Gull

A

 

 

 

Hringmáfur

Larus delawarensis

Ring-billed Gull

A

F

90

 

Stormmáfur

Larus canus

Mew Gull

A

 

 

 

Sílamáfur

Larus fuscus

Lesser Black-backed Gull

A

 

 

 

Silfurmáfur

Larus argentatus

Herring Gull

A

 

 

 

Klapparmáfur

Larus cachinnans

Yellow-legged Gull

A

F

2

 

Bjartmáfur

Larus glaucoides

Iceland Gull

A

 

 

 

Hvítmáfur

Larus hyperboreus

Glaucous Gull

A

 

 

 

Svartbakur

Larus marinus

Great Black-backed Gull

A

 

 

 

Rósamáfur

Rhodostethia rosea

Ross's Gull

A

F

44

 

Rita

Rissa tridactyla

Black-legged Kittiwake

A

 

 

 

Ísmáfur

Pagophila eburnea

Ivory Gull

A

F

261

 

Sandţerna

Sterna nilotica

Gull-billed Tern

A

F

2

 

Ţaraţerna

Sterna sandvicensis

Sandwich Tern

A

F

15

 

Sílaţerna

Sterna hirundo

Common Tern

A

F

4

 

Kría

Sterna paradisaea

Arctic Tern

A

 

 

 

Tálţerna

Sterna forsteri

Forster's Tern

A

F

1

 

Möttulţerna

Sterna fuscata

Sooty Tern

A

F

1

 

Skeggţerna

Chlidonias hybrida

Whiskered Tern

A

F

2

 

Kolţerna

Chlidonias niger

Black Tern

A

F

45

 

Tígulţerna

Chlidonias leucopterus

White-winged Tern

A

F

11

 

Langvía

Uria aalge

Common Guillemot

A

 

 

 

Stuttnefja

Uria lomvia

Brünnich's Guillemot

A

 

 

 

Álka

Alca torda

Razorbill

A

 

 

 

Geirfugl

Pinguinus impennis

Great Auk

B

 

 

 

Teista

Cepphus grylle

Black Guillemot

A

 

 

 

Haftyrđill

Alle alle

Little Auk

A

 

 

 

Toppklumba

Aethia cristatella

Crested Auklet

B

F

1

 

Lundi

Fratercula arctica

Atlantic Puffin

A

 

 

 

Húsdúfa

Columba livia "domestica"

Rock Pigeon

C

 

 

 

Holudúfa

Columba oenas

Stock Dove

A

F

1

 

Hringdúfa

Columba palumbus

Common Wood Pigeon

A

F

436

 

Tyrkjadúfa

Streptopelia decaocto

Eurasian Collared Dove

A

F

39

 

Turtildúfa

Streptopelia turtur

European Turtle Dove

A

F

204

 

Tregadúfa

Zenaida macroura

Mourning Dove

A

F

1

 

Gaukur

Cuculus canorus

Common Cuckoo

A

F

44

 

Regngaukur

Coccyzus erythrophthalmus

Black-billed Cuckoo

A

F

2

 

Spágaukur

Coccyzus americanus

Yellow-billed Cuckoo

A

F

3

 

Skopugla

Otus scops

Eurasian Scops Owl

A

F

5

 

Snćugla

Bubo scandiacus

Snowy Owl

A

F

475

 

Eyrugla

Asio otus

Long-eared Owl

A

F

164

 

Brandugla

Asio flammeus

Short-eared Owl

A

 

 

 

Náttfari

Caprimulgus europaeus

European Nightjar

A

F

2

 

Húmfari

Chordeiles minor

Common Nighthawk

A

F

1

 

Múrsvölungur

Apus apus

Common Swift

A

F

332

 

Alpasvölungur

Apus melba

Alpine Swift

A

F

3

 

Beltaţyrill

Ceryle alcyon

Belted Kingfisher

A

F

5

 

Býsvelgur

Merops apiaster

European Bee-eater

A

F

1

 

Bláhrani

Coracias garrulus

European Roller

A

F

3

 

Herfugl

Upupa epops

Hoopoe

A

F

9

 

Gauktíta

Jynx torquilla

Eurasian Wryneck

A

F

13

 

Safaspćta

Sphyrapicus varius

Yellow-bellied Sapsucker

A

F

1

 

Barrspćta

Dendrocopos major

Great Spotted Woodpecker

A

F

8

 

Mýgreipur

Empidonax virescens

Acadian Flycatcher

A

F

1

 

Stúfgreipur

Empidonax minimus

Least Flycatcher

A

F

1

 

Elrigreipur

Empidonax alnorum

Alder Flycatcher

A

F

1

 

Sandlćvirki

Calandrella brachydactyla

Greater Short-toed Lark

A

F

3

 

Sönglćvirki

Alauda arvensis

Sky Lark

A

F

106

 

Fjallalćvirki

Eremophila alpestris

Horned Lark

A

F

1

 

Bakkasvala

Riparia riparia

Sand Martin

A

F

26

 

Landsvala

Hirundo rustica

Barn Swallow

A

F

1810

 

Brandsvala

Hirundo daurica

Red-rumped Swallow

A

F

1

 

Klettasvala

Hirundo pyrrhonota

Cliff Swallow

A

F

3

 

Bćjasvala

Delichon urbicum

House Martin

A

F

825

 

Sandtittlingur

Anthus campestris

Tawny Pipit

B

F

1

 

Skógtittlingur

Anthus hodgsoni

Olive-backed Pipit

A

F

1

 

Trjátittlingur

Anthus trivialis

Tree Pipit

A

F

20

 

Svarđtittlingur

Anthus gustavi

Pechora Pipit

A

F

1

 

Ţúfutittlingur

Anthus pratensis

Meadow Pipit

A

 

 

 

Strandtittlingur

Anthus petrosus

Rock Pipit

A

F

23

 

Heiđatittlingur

Anthus rubescens

Buff-bellied Pipit

A

F

9

 

Gulerla

Motacilla flava

Yellow Wagtail

A

F

21

 

Mýrerla

Motacilla citreola

Citrine Wagtail

A

F

8

 

Straumerla

Motacilla cinerea

Grey Wagtail

A

F

36

 

Maríuerla

Motacilla alba

White Wagtail

A

 

 

 

Sedrustoppa

Bombycilla cedrorum

Cedar Waxwing

A

F

2

 

Silkitoppa

Bombycilla garrulus

Bohemian Waxwing

A

F

2717

 

Músarrindill

Troglodytes troglodytes

Winter Wren

A

 

 

 

Runntítla

Prunella modularis

Hedge Accentor

A

F

35

 

Glóbrystingur

Erithacus rubecula

European Robin

A

F

873

 

Húmgali

Luscinia luscinia

Thrush Nightingale

A

F

2

 

Nćturgali

Luscinia megarhynchos

Common Nightingale

A

F

12

 

Fagurgali

Luscinia calliope

Siberian Rubythoat

B

F

1

 

Blábrystingur

Luscinia svecica

Bluethroat

A

F

16

 

Húsaskotta

Phoenicurus ochruros

Black Redstart

A

F

27

 

Garđaskotta

Phoenicurus phoenicurus

Common Redstart

A

F

103

 

Vallskvetta

Saxicola rubetra

Whinchat

A

F

117

 

Hagaskvetta

Saxicola torquatus

Stonechat

A

F

20

 

Steindepill

Oenanthe oenanthe

Northern Wheatear

A

 

 

 

Foldţröstur

Zoothera dauma

White's Thrush

A

F

3

 

Barrţröstur

Zoothera naevia

Varied Thrush

A

F

1

 

Trjáţröstur

Hylocichla mustelina

Wood Thrush

A

F

1

 

Dulţröstur

Catharus guttatus

Hermit Thrush

A

F

10

 

Moldţröstur

Catharus ustulatus

Swainson's Thrush

A

F

4

 

Hlýraţröstur

Catharus minimus

Grey-cheeked Thrush

A

F

3

 

Mánaţröstur

Turdus torquatus

Ring Ouzel

A

F

36

 

Svartţröstur

Turdus merula

Common Blackbird

A

 

 

 

Ţorraţröstur

Turdus ruficollis

Black-throated Thrush

A

F

1

 

Gráţröstur

Turdus pilaris

Fieldfare

A

 

 

 

Söngţröstur

Turdus philomelos

Song Thrush

A

F

477

 

Skógarţröstur

Turdus iliacus

Redwing

A

 

 

 

Mistilţröstur

Turdus viscivorus

Mistle Thrush

A

F

45

 

Farţröstur

Turdus migratorius

American Robin

A

F

4

 

Lensusöngvari

Locustella lanceolata

Lanceolated Warbler

A

F

1

 

Engisöngvari

Locustella naevia

Grasshopper Warbler

A

F

2

 

Straumsöngvari

Locustella fluviatilis

River Warbler

A

F

1

 

Síkjasöngvari

Acrocephalus schoenobaenus

Sedge Warbler

A

F

10

 

Sefsöngvari

Acrocephalus scirpaceus

Eurasian Reed Warbler

A

F

13

 

Seljusöngvari

Acrocephalus palustris

Marsh Warbler

A

F

12

 

Elrisöngvari

Acrocephalus dumetorum

Blyth's Reed Warbler

A

F

6

 

Dvalsöngvari

Acrocephalus agricola

Paddyfield Warbler

A

F

1

 

Trjásöngvari

Hippolais rama

Sykes's Warbler

A

F

1

 

Spésöngvari

Hippolais icterina

Icterine Warbler

A

F

7

 

Skopsöngvari

Hippolais polyglotta

Melodious Warbler

A

F

1

 

Hettusöngvari

Sylvia atricapilla

Blackcap

A

F

2595

 

Garđsöngvari

Sylvia borin

Garder Warbler

A

F

517

 

Hauksöngvari

Sylvia nisoria

Barred Warbler

A

F

103

 

Netlusöngvari

Sylvia curruca

Lesser Whitethroat

A

F

178

 

Ţyrnisöngvari

Sylvia communis

Common Whitethroat

A

F

35

 

Kampasöngvari

Sylvia cantillans

Subalpine Warbler

A

F

2

 

Norđsöngvari

Phylloscopus borealis

Arctic Warbler

A

F

3

 

Hnođrasöngvari

Phylloscopus inornatus

Yellow-browed Warbler

A

F

94

 

Grćnsöngvari

Phylloscopus sibilatrix

Wood Warbler

A

F

58

 

Gransöngvari

Phylloscopus collybita

Common Chiffchaff

A

F

1181

 

Laufsöngvari

Phylloscopus trochilus

Willow Warbler

A

F

598

 

Rauđkollur

Regulus calendula

Ruby-crowned Kinglet

A

F

2

 

Glókollur

Regulus regulus

Goldcrest

A

F

524++

 

Grágrípur

Muscicapa striata

Spotted Flycatcher

A

F

111

 

Peđgrípur

Ficedula parva

Red-breasted Flycatcher

A

F

24

 

Flekkugrípur

Ficedula hypoleuca

Pied Flycatcher

A

F

81

 

Flotmeisa

Parus major

Great Tit

A

F

4

 

Bandigđa

Sitta canadensis

Red-breasted Nuthatch

A

F

1

 

Laufglói

Oriolus oriolus

Eurasian Golden Oriole

A

F

12

 

Ţyrnisvarri

Lanius collurio

Red-backed Shrike

A

F

12

 

Grásvarri

Lanius excubitor

Great Grey Shrike

A

F

6

 

Trjásvarri

Lanius senator

Woodchat Shrike

A0

F

1

 

Dvergkráka

Corvus monedula

Eurasian Jackdaw

A

F

258

 

Bláhrafn

Corvus frugilegus

Rook

A

F

634

 

Grákráka

Corvus corone cornix

Hooded Crow

A

F

88

 

Hrafn

Corvus corax

Common Raven

A

 

 

 

Stari

Sturnus vulgaris

Common Starling

A

 

 

 

Rósastari

Sturnus roseus

Rosy Starling

A

F

30

 

Gráspör

Passer domesticus

House Sparrow

A

F

28

 

Trjáspör

Passer montanus

Eurasian Tree Sparrow

A

F

6

 

Grćningi

Vireo olivaceus

Red-eyed Vireo

A

F

18

 

Bókfinka

Fringilla coelebs

Chaffinch

A

F

779

 

Fjallafinka

Fringilla montifringilla

Brambling

A

F

2665

 

Grćnfinka

Carduelis chloris

European Greenfinch

A

F

4

 

Ţistilfinka

Carduelis carduelis

European Goldfinch

A

F

1

 

Barrfinka

Carduelis spinus

Eurasian Siskin

A

F

248

 

Hörfinka

Carduelis cannabina

Linnet

A

F

2

 

Auđnutittlingur

Carduelis flammea

Mealy Redpoll

A

 

 

 

Hrímtittlingur

Carduelis hornemanni

Arctic Redpoll

A

F

(17++)

 

Krossnefur

Loxia curvirostra

Common Crossbill

A

F

3292

 

Pánefur

Loxia pytyopsittacus

Parrot Crossbill

A

F

5

 

Rósafinka

Carpodacus erythrinus

Common Rosefinch

A

F

81

 

Dómpápi

Pyrrhula pyrrhula

Common Bullfinch

A

F

189

 

Kjarnbítur

Coccothraustes coccothraustes

Hawfinch

A

F

22

 

Klifurskríkja

Mniotilta varia

Black-and-white Warbler

A

F

2

 

Ormskríkja

Vermivora peregrina

Tennessee Warbler

A

F

1

 

Fléttuskríkja

Parula americana

Northern Parula

A

F

7

 

Gulskríkja

Dendroica petechia

Yellow Warbler

A

F

3

 

Blámaskríkja

Dendroica cerulea

Cerulean Warbler

A

F

1

 

Bláskríkja

Dendroica caerulescens

Black-throated Blue Warbler

A

F

2

 

Grćnskríkja

Dendroica virens

Black-throated Green Warbler

A

F

1

 

Glóskríkja

Dendroica fusca

Blackburnian Warbler

A

F

1

 

Daggarskríkja

Dendroica magnolia

Magnolia Warbler

A

F

2

 

Krúnuskríkja

Dendroica coronata

Yellow-rumped Warbler

A

F

14

 

Pálmaskríkja

Dendroica palmarum

Palm Warbler

A

F

1

 

Rákaskríkja

Dendroica striata

Blackpoll Warbler

A

F

13

 

Húmskríkja

Setophaga ruticilla

American Redstart

A

F

1

 

Grímuskríkja

Geothlypis trichas

Common Yellowthroat

A

F

1

 

Haustskríkja

Wilsonia canadensis

Canada Warbler

A

F

1

 

Skarlatstáni

Piranga olivacea

Scarlet Tanager

A

F

4

 

Tófutittlingur

Passerella iliaca

Fox Sparrow

B

F

1

 

Kúftittlingur

Zonotrichia leucophrys

White-crowned Sparrow

A

F

1

 

Hörputittlingur

Zonotrichia albicollis

White-throated Sparrow

A

F

5

 

Vetrartittlingur

Junco hyemalis

Dark-eyed Junco

A

F

1

 

Sportittlingur

Calcarius lapponicus

Lapland Longspur

A

F

290

 

Snjótittlingur

Plectrophenax nivalis

Snow Bunting

A

 

 

 

Lerkitittlingur

Emberiza leucocephalos

Pine Bunting

B

F

1

 

Gultittlingur

Emberiza citrinella

Yellowhammer

A

F

13

 

Dultittlingur

Emberiza hortulana

Ortolan Bunting

A

F

6

 

Hrístittlingur

Emberiza rustica

Rustic Bunting

A

F

4

 

Dvergtittlingur

Emberiza pusilla

Little Bunting

A

F

7

 

Víđitittlingur

Emberiza aureola

Yellow-breasted Bunting

A

F

1

 

Seftittlingur

Emberiza schoeniclus

Reed Bunting

A

F

22

 

Hettutittlingur

Emberiza melanocephala

Black-headed Bunting

A

F

3

 

Tígultáti

Pheucticus ludovicianus

Rose-breasted Grosbeak

A

F

1

 

Blátittlingur

Passerina cyanea

Indigo Bunting

A

F

2

 

Gullsóti

Xanthocephalus xanthocephalus

Yellow-headed Blackbird

A

F

1

 

Álmkraki

Icterus galbula

Baltimore Oriole

A

F

4

 

 

 

 

 

 

 

 

 

2005: A(357)+B(8)+C(3) = 368

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

D-tegundir

D-category species

 

 

 

 

 

Taumgćs

Anser indicus

Bar-headed Goose

D1

F

14

 

Ryđönd *

Tadorna ferruginea

Ruddy Shelduck

D1

F

12

 

Kambönd *

Mergus cucullatus

Hooded Merganser

D1

F

1

 

Svartkráka

Corvus corone corone

Carrion Crow

D1

F

1

 

Grćnskríkja

Dendroica virens

Black-throated Green Warbler

D2

F

1

 

Kúftittlingur *

Zonotrichia leucophrys

White-crowned Sparrow

D2

F

1

 

Stepputittlingur

Emberiza bruniceps

Red-headed Bunting

D1

F

2

 

 

 

 

 

 

 

 

E-tegundir

E-category species

 

 

 

 

 

Svartsvanur

Cygnus atratus

Black Swan

E

F

18

 

Rođaflćmingi

Phoenicopterus chilensis

Chilean Flamingo

E

F

1

 

 

 

 

 

 

 

 

Ýmsar undirteg.

Various subspecies

 

 

 

 

 

Austrćn blesgćs

Anser albifrons albifrons

Eastern White-fronted Goose

 

F

12

 

Austrćn grágćs

Anser anser rubrirostris

Eastern Greylag Goose

 

F

1

 

Austrćn margćs

Branta bernicla bernicla

Eastern Brent Goose

 

F

34

 

Vestrćn margćs

Branta bernicla nigricans

Black Brant

 

F

8

 

Vestrćn korpönd

Melanitta fusca deglandi

White-winged Scoter

 

F

5

 

Austrćn korpönd

Melanitta fusca stejnegeri

Asian White-winged Scoter

 

F

1

 

Amerískur smyrill

Falco columbarius columbarius

American Merlin

 

F

1

 

Hvítfálki

Falco rusticolus "candicans"

White Gyr Falcon

 

F

(60)

 

Bretaerla

Motacilla alba yarrellii

Pied Wagtail

 

F

12

 

 

 

 

 

 

 

 

Ógreindar teg.

Unidentified species

 

 

 

 

 

Hreggtrosi/Súgtrosi

Th. chlororhynchos/chrysostoma

 

 

F

1

 

Trosar

Thalassarche sp.

 

 

F

1

 

Heiđar

Circus sp.

 

 

F

8

 

Sef-/Seljusöngvari

Acrocephalus sp.

 

 

F

7

 

Lauf-/gransöngvarar

Phylloscopus sp.

 

 

F

434

 

 

 

 

 

 

 

 

Kynblendingar

Hybrids

 

 

 

 

 

Ćđur x ćđarkóngur

S. mollissima x S. spectabilis

 

 

F

36

 

 

 

 

 

 

 

Síđast uppfćrt 01.11.2008 – Last update 01.11.2008
Gunnlaugur Pétursson